சிறுநீரகத்தை பாதிக்கும் மஞ்சள்..! இனிமே இப்படி பண்ணாதீங்க…

சிறுநீரகத்தை பாதிக்கும் மஞ்சள்..! இனிமே இப்படி பண்ணாதீங்க...

சிறுநீரகத்தை பாதிப்படையச்செய்வது மட்டுமல்ல செயலிழக்க செய்யும் மசாலா பொருள் சம்பந்தமாக பல ஆராய்ச்சி கட்டுரைகள் வெளியிடப்பட்டுள்ளன.

சமையலறைகளில் இருக்கும் அத்தியாவசிய மசாலாவான மஞ்சள், மருத்துவம் மற்றும் சமையலில் பல நூற்றாண்டுகளாக பயன்படுத்தப்படுகிறது. இதற்கு அதன் சக்திவாய்ந்த அழற்சி எதிர்ப்பு மற்றும் ஒக்ஸிஜனேற்ற பண்புகளுக்கு புகழ்பெற்றது, இதற்கு முக்கிய காரணம் அதிலுள்ள குர்குமின் கலவையாகும்.

அன்றாட உணவின் ஒரு பகுதியாக மிதமான அளவில் உட்கொள்ளும் போது, மஞ்சள் பொதுவாக ஆரோக்கியத்திற்கு பாதுகாப்பானது என்று கருதப்பட்டாலும் சிலர் சிறுநீரக ஆரோக்கியத்தில் அதன் விளைவுகளைப் பற்றி கவலைப்படலாம்.

சிறுநீரகத்தை, turmeric, bad, patientsமஞ்சள் தரும் ஆரோக்கியம்

மஞ்சளில் குர்குமின் உள்ளது, இது சக்திவாய்ந்த அழற்சி எதிர்ப்பு பண்புகளைக் கொண்டுள்ளது. நாள்பட்ட சிறுநீரக நோய் (CKD) உட்பட பல்வேறு சிறுநீரக நோய்களுடன் நாள்பட்ட அழற்சி தொடர்புடையது. குர்குமின் அதன் ஒக்ஸிஜனேற்ற விளைவுகளுக்கு புகழ்பெற்றது, இது தீங்கு விளைவிக்கும் ஃப்ரீ ரேடிக்கல்களை நடுநிலையாக்க உதவுகிறது மற்றும் ஒக்ஸிஜனேற்ற சேதத்திலிருந்து செல்களைப் பாதுகாக்கிறது.

சிறுநீரக பாதிப்பு மற்றும் செயலிழப்பிற்கு எதிராக மஞ்சள் பாதுகாப்பு விளைவுகளை அளிக்கும் என்று சில ஆய்வுகள் தெரிவிக்கின்றன. நச்சுகள், நீரிழிவு மற்றும் அதிக கொழுப்பு உள்ளிட்ட பல்வேறு காரணிகளால் ஏற்படும் சிறுநீரக காயத்தைத் தணிக்க குர்குமின் கூடுதல் உதவும் என்பதை விலங்கு மாதிரிகளில் ஆராய்ச்சி நிரூபித்துள்ளது.

சிறுநீரக பாதிப்பு மற்றும் செயலிழப்பிற்கு எதிராக மஞ்சள் பாதுகாப்பு விளைவுகளை அளிக்கும் என்று சில ஆய்வுகள் தெரிவிக்கின்றன. நச்சுகள், நீரிழிவு மற்றும் அதிக கொழுப்பு உள்ளிட்ட பல்வேறு காரணிகளால் ஏற்படும் சிறுநீரக காயத்தைத் தணிக்க குர்குமின் கூடுதல் உதவும் என்பதை விலங்கு மாதிரிகளில் ஆராய்ச்சி நிரூபித்துள்ளது.

 

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button