இணையத்தில் பதிவேற்றப்பட்ட முதல் புகைப்படம் ..! எப்போது தெரியுமா?

இணையத்தில் பதிவேற்றப்பட்ட முதல் புகைப்படம் ..! எப்போது தெரியுமா?

இணையத்தில் ஒரு நாளைக்கு மில்லியன் கணக்கான போட்டோக்களும், வீடியோக்களும்  பதிவேற்றப்படுகின்றன. ஆனால் இன்டர்நெட்டில் முதல் முதலாக பதிவேற்றப்பட்ட போட்டோ எதுவென்று உங்களுக்குத் தெரியுமா?

இணையதளம் உலகில் புரட்சியை ஏற்படுத்தியுள்ளது மற்றும் அதனை சிறிய இடமாக மாற்றியுள்ளது, மின்னஞ்சல், சமூக ஊடகங்கள் மற்றும் பிற செய்தித் தளங்கள் மக்களுடன் உடனடி தொடர்பு கொள்ள உதவுகிறது.

தகவல்தொடர்பு அம்சத்தைத் தவிர, சமூக ஊடகங்கள் நம் வாழ்வின் மிகவும் மகிழ்ச்சியான தருணங்களை படங்கள் மற்றும் வீடியோக்கள் மூலம் பகிர்ந்து கொள்ள உதவுகின்றன. இணையத்தில் நாம் பார்க்கும் எண்ணற்ற புகைப்படங்களைப் பற்றி பேசுகையில், அதில் பதிவேற்றப்பட்ட முதல் படம் என்னவாக இருக்கும்?

CBS செய்தி அறிக்கையின்படி, ஆன்லைனில் பதிவேற்றப்பட்ட முதல் புகைப்படம் Les Horribles Cernettes அல்லது Horrible CERN Girls Female Parody Group-ன் புகைப்படமாகும். இந்த முதல் புகைப்படம் ஜூலை 18, 1992 இல் பதிவேற்றப்பட்டது என்று அறிக்கை கூறுகிறது. இருப்பினும், அதன் புகைப்படக் கலைஞரும் இசைக்குழுவின் இசையமைப்பாளருமான சில்வானோ டி ஜென்னாரோ அளித்த பேட்டியில் இந்த அறிக்கையை மறுத்தார்.

சில்வானோ இது ஒரு கட்டுக்கதை என்பதை உறுதிப்படுத்தினார் மற்றும் கணினி விஞ்ஞானி டிம் பெர்னர்ஸ்-லீ உருவாக்கிய இணையத்தில் கிடைத்த முதல் புகைப்படம் என்ன என்பதை அறிய முடியாது. லெஸ் ஹாரிபிள்ஸ் செர்னெட்டஸின் புகைப்படம் CERN Hardronic விழாவில் க்ளிக் செய்யப்பட்டது.

இணையத்தில், photo, first, postedமெட்ரோவில் கிடைக்கும் தகவல்களின்படி, சுவிட்சர்லாந்தின் ஜெனீவாவின் வடமேற்கு புறநகர்ப் பகுதியில் அமைந்துள்ள செர்ன், ஆயிரக்கணக்கான பணியாளர்களைக் கொண்டுள்ளது. இந்த ஊழியர்கள் உலகம் முழுவதிலுமிருந்து விஞ்ஞானிகள் மற்றும் அலுவலக ஊழியர்கள் உள்ளனர். செர்னில் வாழ்வது, உணவகங்கள், மழலையர் பள்ளி, காபி கடைகள் மற்றும் பார்கள் உள்ள அதன் சிறிய சர்வதேச நகரத்தில் வாழ்வது போல் உணர்கிறது என்று சில்வானோவின் மனைவி மைக்கேல் விளக்கினார். அவரது கூற்றுப்படி, இந்த வசதிகளுடன், ஒரு செழிப்பான சமூக காட்சியும் வருகிறது.

அந்த காலகட்டத்தில், சில்வானோவின் சக பணியாளர் பெர்னர்ஸ்-லீ, செர்னில் கிடைக்கும் சில கூடுதல் பாடத்திட்ட செயல்பாடுகளை பட்டியலிட்டு ஒரு வலைப்பக்கத்தை உருவாக்க முடிவு செய்தார். அவர் உறுப்பினராக இருந்த அமைப்பின் மியூசிக் கிளப் பற்றிய விவரங்களைச் சேர்க்க இசைக்குழுவின் படத்தைத் தேர்ந்தெடுத்தவர் அவரது பயிற்சியாளர் செர்னெட்டஸ்.

“இது முதல் படம் என்பதால் கண்டிப்பாக இயற்பியல் இல்லை” என்று சில்வானோ கூறினார். கலைஞர்கள் இருக்கிறார்கள், வாழ்க்கை இருக்கிறது என்பதை அந்த படம் காட்டியது. இணையத்தில் பதிவேற்றம் செய்யப்பட்ட முதல் படம் இல்லையென்றாலும், ‘இணையத்தை உலகுக்குத் திறந்த படம்’ என்று அதனை வரையறுக்கலாம் என்று சில்வானோ கூறினார்.

படம் எங்கிருந்து பதிவேற்றப்பட்டது?

அறிக்கைகளின் படி, சுவிட்சர்லாந்தின் ஜெனீவாவின் வடமேற்கு புறநகர்ப் பகுதியில் அமைந்துள்ள செர்ன், ஆயிரக்கணக்கான மக்களுக்கு வேலை வழங்குகிறது. இந்த ஊழியர்கள் உலகம் முழுவதும் இருந்து விஞ்ஞானிகள் மற்றும் அலுவலக ஊழியர்களாவர். சில்வானோவின் மனைவி மைக்கேல், செர்னில் வாழ்வது, உணவகங்கள், மழலையர் பள்ளிகள், கஃபேக்கள் மற்றும் பார்கள் நிறைந்த ஒரு சிறிய சர்வதேச நகரத்தில் வாழ்வது போன்றது என்று குறிப்பிட்டார். அவரது கூற்றுப்படி, இந்த வசதிகள் ஒரு செழிப்பான சமூக காட்சியையும் கொண்டு வருகின்றன.

 

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button