எருமையுடன் கடமையில் போலீஸ்: காரணம் தெரியுமா?

எருமையுடன் கடமையில் போலீஸ்: காரணம் தெரியுமா?

எருமையுடன் ரோந்து நடவடிக்கையில் போலீசார் ஈடுபடும் விநோதம் தென் அமெரிக்க நாடொன்றில் இடம்பெறுகிறது .அது பற்றிய தகவலை இப்பதிவில் பார்க்கலாம்.

பிரேசிலின் வடக்குப் பகுதியில் அமேசான் நதி அட்லாண்டிக் பெருங்கடலைச் சந்திக்கும் சுற்றுச்சூழல் பொக்கிஷமான மராஜோ தீவு உள்ளது. ஏறக்குறைய சுவிட்சர்லாந்தின் அளவுள்ள இந்தத் தீவு, உலகின் கவனத்தை ஈர்த்த தனித்துவமான காவல் முறையின் தாயகமாகும். இங்கு, இராணுவப் பொலிசார் தெருக்களிலும் வயல்களிலும் குதிரையிலோ அல்லது வாகனங்களிலோ அல்ல, மாறாக ஆசிய நீர் எருமைகளின் மேல் ரோந்து செல்கின்றனர்.

எருமையுடன், ride, patrolling, அடையாளம்

ஆசிய நீர் எருமை, இந்தியா மற்றும் தென்கிழக்கு ஆசியாவைச் சேர்ந்த விலங்காகும், ஆனால் இவை பிரேசிலில் இருப்பது ஆச்சரியமளிப்பதாக உள்ளது. இந்த பிரேசிலிய தீவிற்கு அவை எப்படி வந்தது என்பது மர்மமாகவே உள்ளது, சிலர் கடற்கரையில் ஏற்பட்ட கப்பல் விபத்தால வந்ததாக நம்புகிறார்கள், சிலர் பிரெஞ்சு கயானாவில் இருந்து தப்பிச் செல்லும் கைதிகளால் அவர்கள் கொண்டு வரப்பட்டதாகக் கூறுகின்றனர்.

அவற்றின் தோற்றத்திற்கான காரணம் எதுவாக இருந்தாலும், இந்த எருமைகள் மராஜோவின் வெப்பமண்டல காலநிலையில் செழித்து வளர்ந்தன, இப்போது இந்த தீவில் அவற்றின் எண்ணிக்கை சுமார் அரை மில்லியனாக உள்ளன, இந்த தீவில் வாழும் மக்களின் எண்ணிக்கையே 440,000 என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

இந்த எருமைகள் வெறும் புதுமை அல்ல. அவை உள்ளூர் கலாச்சாரம் மற்றும் பொருளாதாரத்தில் ஆழமாக ஒருங்கிணைக்கப்பட்டுள்ளன. அவை வேலை செய்யும் விலங்குகளாக சேவை செய்கிறது, சோரே தெருக்களில் வண்டிகளை இழுத்துச் செல்கிறது, வயல்களில் விவசாயிகளுக்கு உதவுகின்றன, மேலும் உள்ளூர் திருவிழாக்களில் எருமை பந்தயங்களில் பங்கேற்கின்றன. மேலும் இறைச்சியாகவும் பரவலாக பயன்படுத்தப்படுகிறது.

எருமையுடன், ride, patrolling, அடையாளம்

இவை அனைத்திற்கும் மேலாக, இந்த உயிரினங்கள் வகிக்கும் மிகவும் குறிப்பிடத்தக்க பங்கு சட்டத்துறையில் உள்ளது. மராஜோவின் “எருமை வீரர்கள்”, இது 19 ஆம் நூற்றாண்டின் அமெரிக்க இராணுவப் படைப்பிரிவுகளுக்குத் தலையாயது மற்றும் பாப் மார்லியின் ரெக்கே கிளாசிக் மூலம் பிரபலப்படுத்தப்பட்டது, இது பிரத்யேகமாகத் தழுவிய இருக்கைகளுடன் கூடிய எருமைகளை சவாரி செய்யும் இராணுவ காவல்துறையின் ஒரு பிரிவாகும். மூன்று தசாப்தங்களுக்கு முன்னர், மராஜோவின் வெள்ளத்தில் மூழ்கிய வயல்களில் வழக்கமான ரோந்து முறைகள் நடைமுறைக்கு சாத்தியமில்லாததாக மாறிய போது, இந்த நடைமுறை தொடங்கப்பட்டது.

மழைக்காலத்தில் சேறும் சகதியுமான சதுப்புநிலங்கள் மற்றும் வெள்ளம் நிறைந்த நிலப்பரப்புகளுக்குச் செல்லும் எருமைகளின் திறன் குதிரைகள் மற்றும் வாகனங்களை விட அவர்களுக்கு வசதியானதாக இருக்கிறது. இந்த கடினமான சூழ்நிலைகளில் மற்ற போக்குவரத்து முறைகளால் அடைய முடியாத வேகத்தை இவை அடைய முடியும். இருப்பினும், எருமையைக் கட்டுப்படுத்தும் முறையில் தேர்ச்சி பெறுவது ஒரு சவாலான பணியாகும், அதிகாரிகள் இதில் விரிவான பயிற்சி பெற வேண்டும்.

ஆயுதமேந்திய அதிகாரிகள் எருமை மாட்டின் மீது ரோந்து செல்வது மராஜோவில் காவல்துறையின் செயல்பாட்டு அம்சம் மட்டுமல்ல, இது தீவின் அடையாளமாகவும், சுற்றுலா தலமாகவும் மாறியுள்ளது. சோர் இராணுவ போலீஸ் பிரிவின் தலைமையகம் தோட்டா உறைகளால் செய்யப்பட்ட தகடுகளால் அலங்கரிக்கப்பட்டுள்ளது, இது ஒரு வலிமை வாய்ந்த எருமை துப்பாக்கியை கையில் வைத்திருப்பதை சித்தரிக்கிறது, இது தீவில் எருமையின் நிலையையும், பெருமையையும் மேலும் உறுதிப்படுத்துகிறது.

உலகம் நிலையான மற்றும் சுற்றுச்சூழலுக்கு உகந்த நடைமுறைகளை நோக்கி செல்கையில், மராஜோவின் எருமை ரோந்துகள் பாரம்பரிய முறைகளை நவீன தேவைகளுக்கு எவ்வாறு மாற்றியமைக்க முடியும் என்பதற்கு ஒரு எடுத்துக்காட்டாக உள்ளது. உள்ளூர் சுற்றுச்சூழல் அமைப்புகளைப் புரிந்துகொள்வதன் முக்கியத்துவத்தை அவை எடுத்துக்காட்டுகின்றன மற்றும் சமூகம் மற்றும் இயற்கை உலகம் ஆகிய இரண்டிற்கும் பயனளிக்கும் வழிகளில் அவற்றை மேம்படுத்துகின்றன.

எருமையுடன், ride, patrolling, அடையாளம் மராஜோவின் எருமைகள், ஒரு காலத்தில் இந்த நிலங்களுக்கு அந்நியர்களாக இருந்தன, ஆனால் அவை தற்போது தீவின் அடையாளத்தின் ஒருங்கிணைந்த பகுதியாக மாறிவிட்டன. அவை சமூகத்தைப் பாதுகாக்கும் பணியில் உள்ள அதிகாரிகளை மட்டுமல்ல, இயற்கையும் கலாச்சாரமும் மிகவும் எதிர்பாராத வழிகளில் பின்னிப்பிணைந்த இடத்தின் பாரம்பரியத்தையும் தங்கள் முதுகில் சுமந்து செல்கின்றன. மராஜோவில், எருமை ஒரு விலங்கு என்பதை விட அதிக முக்கியத்துவம் கொண்டவையாக இருக்கிறது, இது வலிமை, ஒத்துழைப்பு மற்றும் ஒரு தனித்துவமான வாழ்க்கை முறையின் அடையாளமாகும்.

 

 

 

 

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button