கடலில் மூழ்கிய கப்பல்களில் புதையல்களா? பிரம்மிப்பூட்டும் தகவல்கள்.

கடலில் மூழ்கிய கப்பல்களில் புதையல்களா? பிரம்மிப்பூட்டும் தகவல்கள்.

கடலில், 1942 ஆம் ஆண்டு, இந்தியாவிலிருந்து இங்கிலாந்து நோக்கிப் பயணித்த பிரிட்டிஷ் நீராவிக் கப்பல், செயின்ட் ஹெலினா என்ற அட்லாண்டிக் தீவு அருகே ஜெர்மன் படகுடன் மோதி மூழ்கியது.

01

சுமார் 300 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு, கியூபாவிலிருந்து புறப்பட்ட கப்பல் வெஸ்ட் பாம் கடற்கரையில் மூழ்கியது. ஸ்பெயின் மன்னருக்காக அனுப்பப்பட்ட அரிய நாணயம் உட்பட அன்றைய காலத்தில் 1 மில்லியன் அமெரிக்க டாலருக்கும் அதிகமான மதிப்புள்ள தங்க கலைப்பொருட்கள் அதில் நிரப்பப்பட்டிருந்தது. இன்றைய காலகட்டத்தில் அதன் விலை பல ஆயிரம் கோடி ரூபாயாக இருக்கும். இந்த புதையல் தண்ணீரில் 15 அடி ஆழத்தில் இருந்தது, ஆனால் யாராலும் கண்டுபிடிக்க முடியவில்லை. பின்னர், அதனை பிரபல புதையல் வேட்டைக்காரர் ஷ்மிட்ஸ் தேடி கண்டுபிடித்தார்.

 

கடலில், ships, treasure, facts

02

1942 ஆம் ஆண்டு, இந்தியாவிலிருந்து இங்கிலாந்து நோக்கிப் பயணித்த பிரிட்டிஷ் நீராவிக் கப்பல், செயின்ட் ஹெலினா என்ற அட்லாண்டிக் தீவு அருகே ஜெர்மன் படகுடன் மோதி மூழ்கியது. இது ஏப்ரல் 2015 இல் அகற்றப்பட்டது. அதில் 50 மில்லியன் பவுண்டுகள் மதிப்புள்ள வெள்ளி நாணயங்கள் மற்றும் தங்கம் மற்றும் நகைகள் நிரப்பப்பட்டன. இன்று அதன் மதிப்பு கோடிக்கணக்கில் இருக்கும். இந்த கப்பல் 150 மீட்டர் ஆழத்தில் கண்டுபிடிக்கப்பட்டது. இதுவரை இதைவிட அதிக ஆழத்தில் இருந்து எதுவும் எடுக்கப்படவில்லை.

கடலில், ships, treasure, facts

03

பிளாக் ஸ்வான் என்ற கப்பலில் மிகப்பெரிய புதையல் கண்டுபிடிக்கப்பட்டது. இது 2007 இல் ஜிப்ரால்டர் அருகே கடலில் இருந்து எடுக்கப்பட்டது. அதில் 500 மில்லியன் டாலர் மதிப்புள்ள 17 டன் நாணயங்கள் கண்டெடுக்கப்பட்டன. இன்றைய காலகட்டத்தில் அவற்றின் மதிப்பு பல லட்சம் கோடியாக இருக்கும். பின்னர், அமெரிக்கா மற்றும் ஸ்பெயின் அரசாங்கங்கள் அதன் மீது உரிமை கோரத் தொடங்கின, 5 வருட வழக்குகளுக்குப் பிறகு, முடிவு ஸ்பெயினுக்கு ஆதரவாக வந்தது. அதன்பிறகு இந்த புதையல் முழுவதும் கடலில் அடித்து செல்லப்பட்டதாக கூறப்படுகிறது.

கடலில், ships, treasure, facts

04

டொமினிகன் குடியரசில் உள்ள ஒரு நகரத்தில், ஒரு முதியவர் சில நாணயங்களை விற்றுக்கொண்டிருந்தார், நிபுணர்கள் அவற்றைக் கண்டு திகைத்தனர். இது உலகிலேயே மிகவும் பழமையான நாணயம் என்பது தெரிய வந்தது. இதையடுத்து, அதை சோதனையிட்டபோது, பழமையான கப்பலின் புதையலில் இருந்து வந்தது கண்டுபிடிக்கப்பட்டது. டீப் ப்ளூ மரைன் குழுவினர் சைட் ஸ்கேன் சோனாரைப் பயன்படுத்தி ஆய்வு செய்தபோது, இடிபாடுகளில் 1535-ம் ஆண்டு செய்யப்பட்ட தங்க நாணயங்கள், தங்கச் சிலைகள், பழங்கால மாயன் காலத்து நகைகள் இருப்பது கண்டுபிடிக்கப்பட்டது. நான்கு நாணயங்களின் தொகுப்பின் விலை மட்டும் 1 மில்லியன் டாலர்கள். டீப் ப்ளூ மரைன் மற்றும் டொமினிகன் குடியரசின் அரசாங்கம் புதையலை பாதியாகப் பிரித்தது.

கடலில், treasure, ships, facts

05

டைட்டானிக் கப்பல் மூழ்கியது எல்லா காலத்திலும் மிகவும் பிரபலமான கப்பல் விபத்தாக உள்ளது. அதில் 300 மில்லியன் டாலர் மதிப்புள்ள வைரங்கள் இருந்ததாக கூறப்படுகிறது. 2012 ஆம் ஆண்டில், டைட்டானிக்கின் நூற்றாண்டு விழாவையொட்டி, இடிபாடுகளில் இருந்து மீட்கப்பட்ட 6,000 பொருட்கள் அமெரிக்காவில் உள்ள இரண்டு ஏல மையங்களில் விற்பனைக்கு வந்தன. இதில் வைர வளையல்கள், பாத்திரங்கள் மற்றும் தனிப்பட்ட பொருட்கள் கூட அடங்கும்.

கடலில், ships, treasure, facts

06

ஜூன் 1708 இல் கொலம்பியா கடற்கரையில் கரீபியன் கடலில் ஒரு ஸ்பானிஷ் கப்பல் மூழ்கியது, அது இப்போது மீட்கப்பட்டு வருகிறது. இந்த கப்பலில் 200 டன் வெள்ளி, 110 லட்சம் தங்க நாணயங்கள், ஆயிரக்கணக்கான வைரங்கள், மரகதம், ரத்தினங்கள் ஏற்றப்பட்டதாக கூறப்படுகிறது. நிபுணர்களின் கூற்றுப்படி, இன்றைய காலகட்டத்தில் அதன் மதிப்பு ரூ.1600 பில்லியனுக்கும் அதிகமாக இருக்கும். கப்பல் இன்னும் வெளியே எடுக்கப்படவில்லை. ஆனால் அதற்கு பலரும் உரிமை கொண்டாடியுள்ளனர்.

கடலில், ships, treasure, facts

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button