சுனாமி எச்சரிக்கைக்கு புதிய வழிமுறை விரைவில்!

சுனாமி எச்சரிக்கைக்கு புதிய வழிமுறை விரைவில்! இலங்கையின் 14 மாவட்டங்களுக்கு சுனாமி எச்சரிக்கை.!!

சுனாமி எச்சரிக்கைக்கு புதிய வழிமுறை விரைவில்!  இலங்கையின் 14 மாவட்டங்களுக்கு சுனாமி எச்சரிக்கை. நவீன அனர்த்த முன்னெச்சரிக்கை முறைமை ஜனாதிபதி ரணில் விக்கிரமசிங்க தலைமையில் செவ்வாய்க்கிழமை (டிசம்பர் 19) உத்தியோகபூர்வமாக அறிமுகப்படுத்தப்பட்டது.

சுனாமி பேரழிவுகளில் குறிப்பாக கவனம் செலுத்தி, அதிக ஆபத்துள்ள பகுதிகளாக அடையாளம் காணப்பட்ட 14 மாவட்டங்களில் கிட்டத்தட்ட அறுபதாயிரம் (60,000) மொபைல் மற்றும் லேண்ட்லைன் எண்களை இந்த அமைப்பு குறிவைக்கிறது.

இது சைரனுடன் கூடிய தனித்துவமான “ரிங் டோன்” அறிவிப்பின் வடிவத்தில் உடனடி முன்கூட்டியே எச்சரிக்கையை வெளியிடும் வகையில் வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளது.

பேரிடர் முன் எச்சரிக்கை அமைப்பு, பேரிடர் மேலாண்மை மையம், இலங்கை தொலைத்தொடர்பு ஒழுங்குமுறை ஆணைக்குழு மற்றும் SLT Mobitel, Hutch, Dialog மற்றும் Airtel உள்ளிட்ட முக்கிய தொலைபேசி சேவை வழங்குநர்களின் கூட்டு முயற்சியைக் குறிக்கிறது.

சுனாமி எச்சரிக்கை

இந்த மூலோபாய முயற்சியை முறைப்படுத்துவதற்கான புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தமும் நேற்று ஜனாதிபதி அலுவலகத்தில் கைச்சாத்திடப்பட்டதாக ஜனாதிபதி ஊடகப் பிரிவு (PMD) தெரிவித்துள்ளது.

அனர்த்த முகாமைத்துவ நிலையத்தின் பணிப்பாளர் நாயகம் மேஜர் ஜெனரல் எஸ். ரணசிங்க (ஓய்வு பெற்றவர்) மற்றும் இலங்கை தொலைத்தொடர்பு ஒழுங்குமுறை ஆணைக்குழுவின் பணிப்பாளர் நாயகம் மதுஷங்க திஸாநாயக்க ஆகியோர் புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தத்தில் கைச்சாத்திட்டனர்.

Dialog Axiata குழுமத்தின் பிரதம நிறைவேற்று அதிகாரி சுபுன் வீரசிங்க, ஸ்ரீலங்கா டெலிகொம் குழுமத்தின் பிரதம நிறைவேற்று அதிகாரி ஜனக ஆர். அபேசிங்க, பார்தி ஏர்டெல் லங்காவின் பிரதம நிறைவேற்று அதிகாரி ஆஷிஷ் சந்திரா, மொபிடெல் பிரைவேட் லிமிடெட்டின் தலைமைச் செயற்பாட்டு அதிகாரி ஆஷிஷ் சந்திரா ஆகியோர் கலந்துகொண்டனர்.

திரு.சுதர்சன் கிகனகே லிமிடெட் மற்றும் ஹட்சிசன் டெலிகம்யூனிகேஷன்ஸ் லங்கா பிரைவேட் லிமிட்டெட்டின் செயல் பொறுப்பாளர் திரு.சமித்ர குப்தா ஆகியோர் கையெழுத்திடும் நிகழ்வில் தீவிரமாக ஈடுபட்டிருந்தனர்.

காலநிலை மற்றும் காலநிலை மாற்றம் உள்ளிட்ட பல்வேறு அனர்த்தங்களுக்கு முகங்கொடுத்து இலங்கை பிரஜைகளின் பாதுகாப்பு மற்றும் நல்வாழ்வை உறுதி செய்வதற்கான தற்போதைய பொறிமுறையை வலுப்படுத்துவதே இந்த அதிநவீன அனர்த்த முன்னெச்சரிக்கை அமைப்பின் முதன்மையான நோக்கமாகும்.

தொலைபேசி தொடர்பு நெட்வொர்க்குகள் மூலம் மிகவும் பயனுள்ள முன் எச்சரிக்கையை வழங்க இந்த அமைப்பு அதிநவீன தொழில்நுட்பத்தைப் பயன்படுத்துகிறது.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button