ரஷ்ய படையெடுப்பில் 262 உக்ரைன் விளையாட்டு வீரர்களுக்கு நேர்ந்த சோகம்!

உக்ரைன் மீதான ரஷ்ய படையெடுப்பு காரணமாக 262 விளையாட்டு வீரர்கள் உயிரிழந்துள்ளதாக உக்ரைன் விளையாட்டு அமைச்சர் வாடிம் ஹட்சைட் தெரிவித்துள்ளார்.

படையெடுப்பு காரணமாக உக்ரைனில் உள்ள மைதானங்கள் உட்பட 363 மைதானங்களும் அழிக்கப்பட்டுள்ளதாக அவர் மேலும் தெரிவித்தார்.

இந்நிலையில் சர்வதேச ஜிம்னாஸ்டிக்ஸ் சம்மேளனத்தின் தலைவருடனான சந்திப்பில், ரஷ்யாவைச் சேர்ந்த எந்த விளையாட்டு வீரரும் ஒலிம்பிக் அல்லது பிற சர்வதேச விளையாட்டு போட்டிகளில் பங்கேற்க அனுமதிக்கப்படக்கூடாது என்று உக்ரைன் விளையாட்டு அமைச்சர் கூறினார்.

23 6429dfd2dfd83

அவர்கள் அனைவரும் இந்த போரை ஆதரிக்கிறார்கள் மற்றும் இந்த போருக்கு ஆதரவாக நடைபெறும் நிகழ்வுகளில் கலந்து கொள்கிறார்கள் என்று ஹட்சைட் கூறினார். சர்வதேச ஒலிம்பிக் கமிட்டி ரஷ்ய மற்றும் பெலாரஷ்ய விளையாட்டு வீரர்களை சர்வதேச போட்டிக்கு நடுநிலையாளர்களாக படிப்படியாக திரும்ப பரிந்துரைத்துள்ளது.

2024 பாரிஸ் ஒலிம்பிக்கில் அவர்கள் பங்கேற்பது குறித்து முடிவு செய்யவில்லை. மேலும் ரஷ்யர்களுக்கு எதிராக போட்டியிட வேண்டியிருந்தால், 2024 விளையாட்டுகளுக்கான தகுதிப் போட்டிகளில் பங்கேற்க அனுமதிக்கப்பட மாட்டார்கள் என்று உக்ரைன் வெள்ளிக்கிழமை கூறியது, இந்த முடிவை ஐஓசி விமர்சித்துள்ளது.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button