நமீபியாவில் அழியும் நிலையில் உள்ள காண்டாமிருகங்கள்

நமீபியாவில் வேட்டையாடப்பட்ட அழியும் நிலையில் உள்ள காண்டாமிருகங்களின் எண்ணிக்கை கடந்த ஆண்டு 87 விலங்குகள் கொல்லப்பட்டதைத் தொடர்ந்து, 2021 இல் 45 விலங்குகளுடன் ஒப்பிடும்போது எப்போதும் இல்லாத அளவுக்கு உயர்ந்ததாக அரசாங்கத்தின் அதிகாரப்பூர்வ தகவல்கள் தெரிவிக்கின்றன.

காண்டாமிருகக் கொம்பின் தேவையைப் பூர்த்தி செய்வதற்காக ஆப்பிரிக்காவின் காண்டாமிருகத்தின் எண்ணிக்கை பல தசாப்தங்களாக அழிக்கப்பட்டு வருகிறது,

இது காண்டாமிருகத்தின் முடி மற்றும் விரல் நகங்களைப் போன்ற அதே பொருட்களால் செய்யப்பட்டிருந்தாலும், கிழக்கு ஆசியாவில் ஒரு மருந்தாகவும் நகைகளாகவும் கருதப்படுகிறது.

நமீபியாவி, காண்டாமிருகங்கள்

சுற்றுச்சூழல், வனவியல் மற்றும் சுற்றுலா அமைச்சகத்தின் செய்தித் தொடர்பாளர் ரோமியோ முயுண்டா கூறுகையில், முக்கியமாக நமீபியாவின் மிகப்பெரிய பூங்காவான எட்டோஷாவில் 61 கருப்பு மற்றும் 26 வெள்ளை காண்டாமிருகங்களை வேட்டையாடுபவர்கள் கொன்றனர், அங்கு 46 காண்டாமிருகங்கள் இறந்து கிடந்தன.

எங்கள் முதன்மைப் பூங்காவான எட்டோஷா தேசியப் பூங்கா, வேட்டையாடும் இடமாக இருப்பதை நாங்கள் தீவிர அக்கறையுடன் கவனிக்கிறோம், என்று முயுண்டா கூறினார், வேட்டையாடுவதைத் தடுப்பதற்காக பூங்காவில் வனவிலங்கு குற்றங்களுக்கு எதிரான முயற்சிகளை அமைச்சகமும் சட்ட அமலாக்க அதிகாரிகளும் முடுக்கிவிட்டதாக கூறினார்.

தென்னாப்பிரிக்க நாடு உலகில் எஞ்சியிருக்கும் ஒரே சுதந்திரமாக சுற்றித் திரியும் கருப்பு காண்டாமிருகங்களின் தாயகமாகும், மேலும் உலகின் மீதமுள்ள கருப்பு காண்டாமிருகங்களில் மூன்றில் ஒரு பங்கையும் கொண்டுள்ளது.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button